สามัคคีกันไว้เรา Martin91
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
สามัคคีกันไว้เรา Martin91

ไว้นัดงานสาย....etc...

You are not connected. Please login or register

ตำนานร้าน New Game: เซ็นปิ่นมีระวังร้านนี้ไว้~

3 posters

Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

VeRTeXR

VeRTeXR

ในที่สุดร้านในตำนาน New Game ก็ยังแสดงศักยภาพความ "เกรียน" ออกมาให้เห็นเช่นดังเดิม เพียงแต่ว่า คราวนี้ท่านที่ไปบุก (บุกจริงๆนะ) ร้าน New Game นั้น เป็นหนึ่งในหลายๆ คนที่มีึความรู้เกี่ยวกับเรื่องเครื่องเกม PSP มากพอดู มันจะเกิดอะไรขึ้นเรามาดูกันเลยดีกว่า

ใช้วิจารณญาณ ระวังคำหยาบด้วยล่ะ

ompuzaa said:

ผมกะว่าจะไปหาซื้อเกมPS1แล้วก็umdมาเล่นแบบสะสมไว้ขำๆ
1นี่คือผมนะครับ 2คือพนง.ร้าน
1-พี่ครับผมอยากซื้อumdมีเกมไรบ้างครับดูหน่อยได้มั้ย
2-ไม่มีค่ะน้อง น้องใช้3000หรอ
ตอนนั้นผมก็ตอบไปว่า
1-ไม่แน่ใจนะพี่น่าจะใช่อ่ะ เพิ่งซื้อ
ผมคิดไงไม่รู้ตอบไป อยากรู้ว่าเขาจะว่าไง
2-พี่ว่าน้องมาดูรายชื่อเกมเหอะน้อง umdไม่มีแต่ร้านนี้รับลงเกม
1-หรอพี่ จิงหรอ(ทำเสียงตื่นเต้นแบบเฟคสุดๆ)
2-ค่ะน้องแต่3000จะเป็นรุ่นใหม่ โหลดเกมเกมล่ะ100นะน้อง พี่ลดพิเศษแล้วนะอย่าบอกคนอื่น
1-เอิ่บบบบ จิงดิพี่แค่เดโม่เกมนี่100บาทเลยหรอ แพงไปมั้ยครับ(หลุดปากไปว่ารู้ซะแล้ว)
2-น้องค่ะ ตัวเต็มค่ะน้องเล่นได้จนจบเลยค่ะ
1-จิงหรอพี่ผมไปอ่านข่าวในเว็บบอร์ดเกมเขาบอกว่ายังแปลงให้เล่นตัวเต็มไม่ได้นิครับพี่
2-อ๋อ สงสัยเมมน้องยังไม่ได้แปลงกับร้านพี่นะคะ
1-จริงดิ้ ต้องทำไงอ่ะพี่
2-น้องเมมเครื่อง3000น้องมาลงเกมเด๋วพี่แปลงฟรีเลยนะค่ะไม่คิดเงิน
1-หรอครับ ดีจังเลย
หึหึหึหึ ผมบ้าไปแล้ว
2-น้องเลือกเกมตรงนี้เลยนะค่ะ
ฮะฮะฮะ ได้โอกาสแล้ว ผมเลยไปเลือกสะหราดดด เขียนๆอยู่ว่าDEMOผมเลยเลือกresistanceที่เคยเ่ลนเดโม่จบแล้ว
1-นี่ครับ
ผมแอบๆเอาเมมออกจากเครื่องไม่ให้เขาเห็นว่ารุ่น2000 แล้วยื่นไปให้เขา
2-น้องเอาเกมเดียวใช่มั้ย100บาทน่ะค่ะ
เอ้าาาา ต้องลงทุนกันล่ะว้าาาาา ผมควัก100นึงไปให้เลย
ผมก็นั่งรอไปจนเสร็จ
2-เสร็จแล้วค่ะน้อง
คราวนี้ผมก็ให้พี่สาวผมทำทีเป็นยืนเลือกของในร้านเลย
1-อ้า พี่ดูไปก่อนนะเด๋วผมจะลองเล่นเกมรอนะ
ผมหยิบPSP2000ไปแล้วเดินไปใกล้เค้าน์เตอร์พนง.
พนง.คนนั้นก็มองแบบหน้าซีดๆ ผมโชว์เกมทั้งหมดเลยเลื่อนๆลงมาทำทีว่าเลือกไม่ถูกว่าเล่นเกมไรดีเกมใน เครื่องเยอะ หึหึหึ เขาเห็นแล้วล่ะว่าเป็น2000
ผมไปนั่งเก้าอี้เล่นๆๆๆๆๆๆ จนจบเดโม่
1-พี่ครับนี่มันเดโม่นี่ไหนว่าตัวเต็มไงครับ
2-เอิ่บบบ โทษทีนะค่ะสงสัยพี่ลงให้ผิดอ่ะค่ะ (เสียงเจื่อนๆไปเลยยยยยยยย)
1-อ้าวพี่งี้ผมก็เสียตังค์ฟรีอ่ะดิ ผมไม่เอาเกมร้านพี่ปล้วดีกว่า ขอตังค์คืนด้วยครับ
แล้วผมก็ลบเดโม่นั้นทิ้งไปเลยต่อหน้าเขา
1-แล้วก็พี่ครับ PSPผมน่ะมัน2000นะ 3000น่ะยังแปลงไม่ได้หรอกครับ
ผมพูดประโยคเด็ดของเว็บเราออกไป เขาอึ้งเลย
1-พี่ผมก็ติดตรมข่าวในเว็บเหมือนกันนะครับ ผมรู้ว่าแปลงไม่ได้ยังเล่นเกมตัวเต็มหรือPs1ไม่ได้นะ
2-........................... ได้แล้วนะน้อง
1-พี่แน่ใจหรอ คนที่แปลง2000ให้เล่นได้ยังแปลง3000ไม่ได้เลยนะครับ
2-ก็วันนี้ช่างแปลงเมมไม่อยู่น่ะค่ะน้อง
อ๋อ ไอ้เวง เลวมากๆ
1-อย่างนี้พี่ก็หลอกผมน่ะสิ
ผมก็หลอกพี่ด้วยล่ะค๊าบบบบบบบบบบบ
ตำนานร้าน New Game: เซ็นปิ่นมีระวังร้านนี้ไว้~ New_game_laugh

สำลัก...เอ้ยไม่ใช่! แบบว่า งี้ดเลยสินะ งี้ดเลยงั้นสินะ!!

ก๊าก กั่กๆๆ

อุตส่าห์วางมาดคนมีความรู้ โปรโมชั่นลดแลกแจกแถมเกินราคาไว้เยอะ พอเจอคนมีความรู้ละถึงกับพูดอะไรไม่ออกเลยงั้นสินะเนี่ย

5 ห้า ฮ่า ๕ Ha *หัวเราะหลายภาษา*

สรุปแล้วเขาก็ได้ตังคืนนะ เพียงแต่ผมรู้สึกมันในอารมณ์กับการอ่านเรื่องเกี่ยวกับร้านเกมในตำนานร้านนี้จริงๆนะเนี่ย

Source : FlashFly

ส่วนตัวไปลองบุกสาขาเซ็นปิ่นมาเเล้ว...

เจอแผ่นเดโม่เกมPS2เกมหนึ่งวางอยู่ในตู้กระจก

แล้วตามสไตล์...พี่ครับขอดูหน่อย
/me หยิบมาดู ส่วนปกมีสติ๊กเกอร์แปะไว้ว่า NOT FOR SELL

หลังจากนั้นถามว่า...เกมนี่แจกฟรีใช่ไหมครับ?

พนักงานตอบมาว่า..1500น่ะน้องนี่แผ่นแท้ตัวเต็มของญี่ปุ่น

ตูตอบไปว่า....พี่ครับนี่มันเดโม่ไม่ใช่หรอครับ?

มันตอบมาว่า.....อะไรน้องนี่ตัวเต็มชัดๆ ซีลยังไม่เเกะจากญี่ปุ่นเลยนะพี่เป็นคนหิ้วมากับมือ...

/me มองแผ่นอีกรอบ...ปกหลังยังไม่เปลี่ยนแปลงเขียนไว้ตัวเบ้งๆเลยว่าDEMO!!!!!

....Orz /me บอกพนักงาน งั้นไม่เป็นไรครับ...

...ร้านดูดีนะ แต่ทำไมของในตู้มันเก่าๆพลาสติกเหลืองกรอบหมดเเล้วนะ...

YoungTurk

YoungTurk

5555555555555555555555

:ซะใจสัดไอ้พวกนี้555555555555555555555

เจ้ลีลายต่อไป55555555555555555555

Kleaow_Klad

เดี๋ยวกุไปทำมั่งดีกว่า Twisted Evil

VeRTeXR

VeRTeXR

จะไปเมื่อไหร่เรียกเดี๋ยวไปด้วย~

ไม่ได้เข้าร้านเเม่งนานหล่ะ....

จะไปดูแผ่นเดโม่แผ่นละ1500.....

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]